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Maelekezo
1. Mtihani huu una sehemu A, B, na C zenye jumla ya maswali sita (6)
2. Jibu maswali yote katika kila sehemu

3. Majibu yote yaandikwe katika karatasi hii

4. Tumia kalamu ya wino wa rangi ya buluu au mweusi

5. Simu za mikononi na vifaa vingine visivyohitajika haviruhusiwi katika chumba
cha mtihani.

6. Andika kwa usahihi Jina lako na Jina la Shule sehemu ya juu kulia kwenye kona
ya kila ukurasa

KWA MATUMIZI YA MTAHINI TU
NAMBA YA SWALI ALAMA JINA LA MTAHINI

JUMLA

SAINI YA MWINGIZA ALAMA

SAINI YA MHAKIKI
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SEHEMU A (Alama 20)

Jibu maswali yote katika sehemu hii
1. Sikiliza kwa makini hadithi utakayosomewa na msimamizi. Kisha jibu kipengele cha (i) — (v), kwa kuandika
herufi ya jibu sahihi katika mabano

A. Mto B. Msitu C. Pori D. Bahari E. Mlima [ ]
ii.  Mzee Jojo alisifika kwa kilimo cha nini?

A. Chai B. Buni C. Zabibu D. Ndizi E. Karafuu [ ]
iii.  Wanyama gani walikuwa wanakula ndizi shambani kwa mzee Jojo?

A. Nzige B. Nguruwe C. Ngedere  D. Sokwe E. Tembo [ ]
iv.  Nani walimfyatulia risasi Dunga?

A. Wanajeshi C. Mzee Jojo E. Wakulima

B. Wanakiji cha Manungu D. Walinzi [ ]
V.  Nahau “kuponea chupu chupu” kama ilivyotumika katika hadithi uliyoisikia ina maana gani?

A. Kufariki B. Kukamatwa C. Kuumizwa D. Kupigwa E. Kunusurika [ ]

2. Katika kipengele cha (i) — (x), chagua jibu sahihi kutoka kwenye machaguo na kisha andika herufi ya jibu
hilo kwenye mabano.
i.  Amekula ingawa hajatosheka kabisa. Katika sentensi hii neno lipi limetumika kama kiungo?

A. Amekula B. Ingawa C. Hajatosheeka D. Kabisa E. Hajala [ ]
ii.  Ninyi mnakula chakula. Sentensi hii ipo katika nafsi ipi?

A. Nafsi ya kwanza umoja C. Nafsi ya tatu umoja E. Nafsi ya tatu wingi

B. Nafsi ya pili umoja D. Nafsi ya pili wingi [ ]
iii.  Lipi kati ya haya yafuatayo ni jibu la kitendawili: Nina mdomo lakini sina mikono wala miguu?

A.Jongoo  B. Nyoka C. Ulimi D. Macho E.Utumbo [ ]
iv.  “Nendeni nyumbani upesi” Mama alisema. Sentensi hii ipo katika kauli gani?

A. Tata B. Halisi C. Mazoea D. Taarifa E. Jumuishi [ ]

v.  Methali hakuna marefu yasiyo na ncha ina maana gani?
A. Hakuna jambo lenye mwanzo mrefu D. Hakuna jambo lisilokuwa na mwisho
B. Hakuna kitu Kkisicho kirefu E. Hakuna jambo lenye mwanzo na mwisho [ ]
C. Shida siyo ya mtu mmoja

vi.  Mtama umeliwa na ndege. Neno “umeliwa” linaonesha kauli ipi ya utendaji?

A. Kutenda B. Kutendea C. Kutendwa D. Kutendeka E. Kutendewa [ ]
vii.  Neno lipi ni tofauti na maneno mengine kati ya maneno haya?
A. Kambare B. Kaa C. Perege D. Sangara E. Kibua [ ]
viii.  Rais alisisitiza kuwa kila mtanzania hana budi kufanya kazi kwa bidii ili kuieletea nchi yetu maendeleo.
Nahau ipi ina maana sawa na kifungu cha maneno kilichopigiwa mstari?
A. Kufanya kazi bega kwa bega C. Kuchapa kazi E. Kukata shauri [ ]
B. Kupiga uvivu D. Kupiga maji
iX.  Shamba langu kubwa lina kisiki kimoja. Jibu la kitendawili hiki ni lipi?
A. Nywele B. Nyotanamwezi C. Tumbo na kitovu D. Ulimi na meno E. Kinywa na ulimi [ ]
X.  Kamilisha methali hii: Nzi kufa juu ya kidonda
A. Ni vizuri C. Si haramu E. Ni ujinga

B. Si kupenda D. Ni heri kuliko kupigwa [ ]
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3. Oanisha maneno yallyopo katika KIFUNGU A na yale ya KIFUNGU B kwa kuandika herufi ya jibu sahihi
katika mabano

KIFUNGU A MAJIBU KIFUNGU B
I.  Tabia ya mtu kutopenda mafanikio ya mtu mwingine [ ] | A. Dafina
ii.  Bakiza sehemu ya kitu unachotumia au [ ] | B. Fichama
unachokichukua
ii.  Mali iliyofukiwa chini ya ardhi kwa lengo la kufichwa [ ] |C. Fuadi
iv.  Jambo kubwa la heshima na fahari [ ] D. Inda
v.  Kufika mwisho au kikomo cha jambo [ ] E. Kaditama
F. Adhama
G. Saza

SEHEMU B (Alama 20)
4. Umepewa sentensi tano ambazo zimechanganywa. Zipange katika mtiririko ulio sahihi kwa kuzipa herufi A, B, C,
D na E ili kuunda kifungu cha habari.

i. Baadaye, wazazi wake walihamia Zanzibar angali bado akiwa mtoto mdogo. [ ]

ii. Alifariki tarehe 29 Februari 2024 katika hospitali ya Mzena iliyopo jijini Dar es salaam. [ ]

iii. Alizaliwa tarehe 8, Mei 1925 katika kijiji cha Kivule wilayani Mkuranga Mkoani Pwani. [ ]
iv. Ali Hassani Mwinyi alikuwa Rais wa awamu ya pili wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuanzia mwaka

1985-1995. [ ]

v. Alisoma shule ya Msingi Mangapwani iliyopo huko Unguja, Zanzibar [ ]

5. Soma kifungu cha habari kifuatacho kisha jibu maswali yanayofuata kwa kuandika jibu sahihi katika
sehemu zilizoachwa wazi
Bwana na Bibi Pondamali waliishi muda mrefu bila kupata mtoto. Hali hii iliwahuzunisha sana. Kila mara
walipowaona watoto wa wenzao, waliumia. Walitamani na wao wapate mtoto. Mke wa Bwana Pondamali ndiye
aliyekuwa na simanzi zaidi. Kila siku alijiuliza lini atapata mtoto.
Siku moja, wakati mke wa Bwana Pondamali akiwa amejiinamia, mumewe alimshika bega na kumuuliza, “Mke
wangu, mbona uko katika lindi la mawazo?” Mke wake hakumjibu. Aliendelea kujiinamia. Mumewe alimsihi
kutokuwa na mawazo kila wakati.
Bwana na Bibi Pondamali waliendelea kumwomba Mungu ili wapate mtoto kwani waliamini kuwa mwomba
Mungu hachoki. Pia, subira yavuta heri. Hatimaye, wakati ulifika ambapo Bwana na Bibi Pondamali walipata
mtoto wa kike ambaye walimpa jina la Subira.
Subira alilelewa kwa mapenzi makubwa. Wazazi wake walimpatia kila alichohitaji. Pia, walimdekeza kupita
kiasi. Subira alikua akawa msichana mkubwa. Kutokana na malezi aliyopewa na wazazi wake, Subira hakuwa na
tabia nzuri. Tabia yake iliwakera wengi katika eneo waliloishi kwani ilikiuka maadili ya jamii kwa ujumla.
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Maswali
Kipi kiliwahuzunisha Bwana na Bibi Pondamali?

Nani aliyekuwa na simanzi zaidi?

Kwanini Subira hakuwa na tabia nzuri?

Neno lipi lina maana sawa na neno simanzi kama lilivyotumika katika habari uliyoisikia?

Je, ni funzo gani unalipata kutokana na kifungu cha habari hapo juu?

SEHHEMU C: (Alama 10)
Bainisha vipengele vya barua ya kiofisi ifuatayo kwa kuandika majibu sahihi katika seshemu zilizoachwa wazi

S. L.P. 18,
Magonde.

Meneja wa Kiwanda,
Kiwanda cha Saruji Dondwe,
S.L.P. 79,
Kipote.

Ndugu,

Husika na kichwa cha barua hii hapo juu. Ninayo heshima kubwa ya kuomba kazi ya uhasibu kama
ilivyotangazwa na Kampuni yako kupitia gazeti la Kipepeo Toleo Na. 08 la tarehe 28 Februari 2024. Ninayo
elimu na uzoefu wa kutosha katika kazi hiyo kwani nimewahi kufanya kazi katika makampuni mbalimbali kwa
mafanikio makubwa

iv.

Kimea Mbena



